Tổ chức lớp tập huấn cho các hộ dân làm du lịch tại cồn Sơn
Nhằm nâng cao chất lượng dịch vụ du lịch tại cồn Sơn; Từng bước chuyên nghiệp hóa nguồn nhân lực du lịch của Bình Thủy nói riêng và thành phố nói chung; Từ đó, góp phần thực hiện có hiệu quả Chiến lược phát triển du lịch Việt Nam và Quy hoạch tổng thể phát triển du lịch thành phố Cần Thơ, đến năm 2020 và tầm nhìn 2030. Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch TP Cần Thơ phối hợp với Công ty TNHH MTV Trung tâm Đào tạo nguồn nhân lực Kiến Trí và UBND quận Bình Thủy tổ chức lớp tập huấn cho các hộ dân làm du lịch tại cồn Sơn, diễn ra từ ngày 16 – 18/8/2017. Lớp tập huấn đã cung cấp những kiến thức, kinh nghiệm thực tiễn về: Nâng cao năng lực tổ chức quản lý và phục vụ du khách cho cộng đồng địa phương; Cách thức xây dựng bộ nhận diện thương hiệu cho địa phương; Vai trò của công nghệ thông tin trong việc quảng bá và xây dựng hình ảnh du lịch của địa phương; Kĩ thuật biên soạn tư liệu truyền thông trong phát triển du lịch; Đặc thù hóa sản phẩm du lịch. Kết quả có 39 học viên được cấp giấy chứng nhận đã hoàn thành lớp tập huấn.
Ngọc Hân - P. QLDL
|
Các bài viết khác: | |
▪ | ĐIỂM DU LỊCH TIÊU BIỂU CẤP ĐỒNG BẰNG SÔNG CỬU LONG TẠI THÀNH PHỐ CẦN THƠ (24/07/2017) |
▪ | Cần Thơ quảng bá du lịch tại tỉnh Lào Cai (24/07/2017) |
▪ | TỌA ĐÀM “GIẢI PHÁP PHÁT TRIỂN DU LỊCH TP. CẦN THƠ TRỞ THÀNH NGÀNH KINH TẾ MŨI NHỌN VÀO NĂM 2020” (15/12/2016) |
▪ | KIỂM TRA ĐIỂM VƯỜN DU LỊCH – CẦN PHẢI PHỐI HỢP TUYÊN TRUYỀN, HƯỚNG DẪN (25/10/2016) |
▪ | TỌA ĐÀM KẾT NỐI SẢN PHẨM VÀ HỢP TÁC PHÁT TRIỂN DU LỊCH ĐÀ NẴNG – CẦN THƠ (24/10/2016) |